กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
การประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรตามแนวทางการจัดบริการคลินิกสุขภาพวิถีใหม่พร้อมรองรับเด็กปกติเด็กด้อยโอกาสและเด็กเปราะบาง
วันที่ 1-2 ธันวาคม 2565 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับสำนักส่งเสริมสุขภาพ กรมอนามัย และศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา จัดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรตามแนวทางการจัดบริการคลินิกสุขภาพวิถีใหม่พร้อมรองรับเด็กปกติเด็กด้อยโอกาสและเด็กเปราะบาง ณ โรงแรม Crystal หาดใหญ่ จังหวัดสงขลา และผ่านระบบ ออนไลน์ ทาง Webex meeting และ FB live โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรให้มีความรู้ความเข้าใจในการจัดบริการคลินิกเด็กดีที่ได้มาตรฐานและมีคุณภาพส่งผลให้เด็กปฐมวัยมีการเจริญเติบโตและพัฒนาการสมวัย รูปแบบการประชุมครั้งนี้ ประกอบด้วย การบรรยายและกระบวนการกลุ่ม โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมได้แก่ แพทย์พยาบาล นักวิชาการและผู้เกี่ยวข้อง จาก 14 จังหวัดภาคใต้ รวม 70 คน และทางออนไลน์ทั่วประเทศ จำนวน 100 คน