กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์ความร่วมมือระหว่างประเทศ กรมอนามัย จัดการประชุมเชิงปฏิบัติการเรื่อง การพัฒนาศักยภาพเพื่อยกระดับทักษะการใช้ภาษาอังกฤษสำหรับงานด้านต่างประเทศ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 จำนวน 40 คน ระหว่างวันที่ 30 พฤศจิกายน - 2 ธันวาคม 2565 ณ โรงแรมเซ็นทรา บาย เซ็นทรา ชะอำบีซ รีสอร์ท หัวหิน จังหวัดเพชรบุรี โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อสร้างและเตรียมความพร้อมบุคลากรในสาขาต่างๆ ของงานด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมให้ก้าวสู่เวทีการประชุมระดับนานาชาติและระดับโลกได้อย่างมืออาชีพ ตลอดจนเสริมสร้างศักยภาพการดำเนินงานสาธารณสุขระหว่างประเทศของประเทศไทย ซึ่งศูนย์อนามัยที่11 ส่งตัวแทนเข้าร่วมประชุม คือ นางสาวเปรมยุดา นาครัตน์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ