กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 6 ธันวาคม 2565 เวลา 09.00-16.30 น. กลุ่มพัฒนางานอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช เข้าร่วมประชุมโครงการพัฒนาและสร้างศักยภาพคุณภาพชีวิตคนไทยกลุ่มสตรีและเด็กปฐมวัย เครือข่ายสุขภาพอำเภอเมืองนครศรีธรรมราช ปีงบประมาณ 2566 ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองนครศรีธรรมราช
วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรให้มีความรู้ความเข้าใจในการจัดบริการคลินิกANC ที่ได้มาตรฐานและมีคุณภาพ ในการนี้ นายไชยเชษฐ์ โรจน์ชนะมี พยาบาลวิชาชีพปฏิบัติการ ร่วมเป็นวิทยากรในการนำเสนอแนวทางการดำเนินงานตามตัวชี้วัด งานอนามัยแม่และเด็ก ปีงบประมาณ 2566 และการดำเนินงาน โครงการมหัศจรรย์ 1000 วันสู่ 2500 วัน โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมได้แก่ แพทย์ พยาบาล นักวิชาการเครือข่ายสุขภาพอำเภอเมืองนครศรีธรรมราช รวม 30 คน