กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
นายณัฐชนน เภอบางเข็ม ตำแหน่งเภสัชกรปฏิบัติการ กลุ่มงานเทคนิคบริการและวิชาการ ร่วมเป็นวิทยากรบรรยายเรื่อง การใช้ยาพ่นหอบหืด ตามโครงการอบรมการดูแลสุขภาพที่บ้านระบบบริการปฐมภูมิแบบบูรณาการ ในวันที่ 8 ธันวาคม 2565 ณ.ห้องประชุมสิริธรรมนคร ศูนย์อนามัยที่11 โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมจากตัวแทนท้องถิ่น,รพ.สต.,อสม ,ภาคีเครือข่ายศูนย์อนามัยที่11 มีผู้เข้าประชุมทั้งสิ้นจำนวน73คน เพื่อให้ภาคีเครือข่ายฯสามารถนำความรู้ เทคนิค การใช้ยาพ่นหอบหืด ไปใช้กับการดูแลผู้ป่วยในพื้นที่ของตน เนื่องจากผู้ป่วยกลุ่มนี้เป็นกลุ่มผู้ป่วยโรคเรื้อรัง จำเป็นต้องใช้อย่างให้ถูกต้องและต่อเนื่อง