กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
พิธีสวดมนต์ถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
วันที่ 22 ธันวาคม 2565 เวลา 16.00 น. นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ จัดพิธีสวดมนต์ บทสวดโพชฌังคปริตร ถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดาทรงหายจากพระอาการประชวรและมีพระพลานามัยแข็งแรงสมบูรณ์โดยเร็ววัน โดยมีประชาชน เจ้าหน้าที่บุคลากรศูนย์อนามัยที่ ๑๑ ชมรมจริยธรรม ศูนย์อนามัยที่ 11 เข้าร่วมในพิธี ณ บริเวณจุดลงนามถวายพระพรอาคารผู้ป่วยนอก โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 11