กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
องค์การบริหารส่วนตำบลไสหมาก อำเภอเชียรใหญ่ จังหวัดนครศรีธรรมราช ได้จัดโครงการสร้างสุข 5 มิติ ส่งเสริมสุขภาพจิตดี มีคุณค่าลดการพึ่งพิง เพื่อสร้างความตระหนักและให้ความสำคัญต่อคุณค่าผู้สูงอายุเพื่อสร้างสัมพันธภาพและการสื่อสารระหว่างผู้สูงอายุและสมาชิกในครอบครัว ให้ความรู้ด้านสุขภาพกายและใจรวมถึงสิทธิประโยชน์ต่าง ๆ
โดยได้เชิญนางสาวพิมพ์พร แซ่ลิ้ว ตำแหน่ง นักกายภาพบำบัดปฏิบัติการ และนางสาววันวิสา เสถียรพันธ์ ตำแหน่ง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ จากกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมวัยสูงอายุ ศูนย์อนามัยที่ 11 เป็นวิทยากร ในวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2566 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลไสหมาก อำเภอเชียรใหญ่ จังหวัดนครศรีธรรมราช