กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ตัวแทนกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ เข้าร่วมประชุมติดตามการดำเนินงาน รพ.สต. ในพื้นที่บริการศูนย์อนามัยที่ 11 ครั้งที่ 3 ณ ห้องประชุมศิริธรรม เมื่อวันที่ 10 พฤษภาคม 2566 โดยนางสาวพิมพ์พร แซ่ลิ้ว ตำแหน่ง นักกายภาพบำบัดปฏิบัติการได้ร่วมพูดคุย ชี้แจง ระบบการประสานงานเยี่ยมติดตามผู้ป่วยระยะกลาง (Intermediate Care) ซึ่งเป็นระบบการส่งต่อของ รพ.มหาราชนครศรีธรรมราช ให้กับพื้นที่ CUP เพื่อให้การรักษาฟื้นฟูเกิดขึ้นอย่างต่อเนื่องไร้รอยต่อในระยะ 6 เดือนแรก