กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 13-14 มิถุนายน 2566 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็กจัดประชุมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาศักยภาพบุคลากรสาธารณสุขด้านข้อมูลสารสนเทศ (HDC) งานเด็กปฐมวัยจังหวัดภูเก็ต ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต อำเภอเมือง จังหวัดภูเก็ต มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรสาธารณสุขให้มีความรู้ ทักษะ การบันทึก การตรวจสอบ การส่งออก และการวิเคราะห์ข้อมูลสารสนเทศงานเด็กปฐมวัยให้ครบถ้วน ทันเวลา มีคุณภาพและสามารถนำไปใช้ประโยชน์ในการพัฒนางานเด็กปฐมวัยเชื่อมโยงกับการขอรับค่าใช้จ่ายงบสร้างเสริมสุขภาพและป้องกันโรค (PPA) และค่าใช้จ่ายอื่นๆที่เกี่ยวกับงานเด็กปฐมวัย การประชุมครั้งนี้เป็นการประชุมเชิงปฏิบัติการ โดยมีกิจกรรมการให้ความรู้และการฝึกปฏิบัติ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานบริการและข้อมูลเด็กปฐมวัยจังหวัดภูเก็ต มีระยะเวลาการประชุม 1 วันครึ่ง โดยมีวิทยากรจาก ITสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดกระบี่และศูนย์อนามัยที่11