กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 13 มิถุนายน 2566 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ศูนย์อนามัยที่ 11 นำโดย ดร.วันชัย เยี่ยงกุลเชาว์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ นางสาวเสาวนีย์ สะรุโณ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ และนางสาวปัทมา ดวงมุสิก นักโภชนาการปฏิบัติการ ได้ร่วมเป็นวิทยากรในกิจกรรมก้าวท้าใจ season 5 ร่วมกันท้า 150 วัน 15 ล้านแต้มสุขภาพ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดกระบี่ ณ โรงเรียนหนองทะเลวิทยา ตำบลหนองทะเล อำเภอเมืองกระบี่ จังหวัดกระบี่ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนและครูมีกิจกรรมทางกายที่มากขึ้น และส่งเสริมการใช้งาน Application ก้าวท้าใจ season 5 โดยจัดกิจกรรม ดังนี้
- การยืดเหยียดร่างกาย ก่อนและหลังออกกำลังกาย
- กิจกรรมจิงโจ้ Fun for Fit ในกลุ่มแกนนำนักเรียน
- แนะนำวิธีใช้ Application ก้าวท้าใจ season 5 พร้อมการ สมัครเข้าใช้งาน การส่งผลการออกกำลังกาย
ตอบข้อซักถาม ประเด็นต่างๆ การออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ
โดยมีนักเรียนและครูเข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 210 คน