กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15-16 มิถุนายน 2566 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 พร้อมด้วยผู้แทนกลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข กรณีปกติรอบที่ 2/2566 เขตสุขภาพที่ 11 จังหวัดภูเก็ต โดยในวันที่ 15 มิถุนายน 2566 เป็นการแบ่งกลุ่มนิเทศงานผู้รับผิดชอบงานในแต่ละประเด็น ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต โดยศูนย์อนามัยที่ 11 นิเทศงานในประเด็นที่ 3 : สุขภาพกลุ่มวัยและการยกระดับบริการผู้สูงอายุ ผู้แทนกลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก นิเทศใน 2 ประเด็น คือ ประเด็นที่ 3.3 ร้อยละของเด็กปฐมวัยมีพัฒนาการสมวัย และ 3.5 ร้อยละเด็กอายุ 0-5 ปี สูงดีสมส่วน
วันที่ 16 มิถุนายน 2566 1การสรุปผลตรวจราชการและนิเทศงาน โดยมีนายแพทย์กิตติศักดิ์ อักษรวงศ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 11 พร้อมด้วย นายแพทย์ธนิศ เสริมแก้ว สาธารณสุขนิเทศก์นิเทศ เขตสุขภาพที่ 11 เป็นประธานการสรุปผลตรวจราชการและนิเทศงาน ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต โดยมีผู้บริหารและผู้รับผิดชอบงาน ทั้งใน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สาธารณสุขอำเภอ และโรงพยาบาลทุกแห่งในจังหวัดภูเก็ต ผู้นิเทศจากกรมต่างๆ และผู้เกี่ยวข้อง เข้าร่วมรับฟังข้อเสนอแนะและสรุปผลการตรวจราชการ ในครั้งนี้