กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 16 มิถุนายน 2566 กลุ่มงานอำนวยการได้เข้าร่วมประชุมโครงการฝึกอบรมเพิ่มทักษะการปฏิบัติงานและการบันทึกข้อมูลในระบบจัดซื้อจัดจ้างภาครัฐด้วยอิเล็กทรอนิกส์ (e-GP) ระยะที่ 5 ปีงบประมาณ 2566 ณ ห้องประชุมกำธร สุวรรณกิจ อาคาร 1 ชั้น 1 กรมอนามัย จังหวัดนนทบุรี โดยมีวัตถุประสงค์ดังนี้
??เพื่อให้ผู้เข้ารับการฝึกอบรมมีทักษะเพิ่มเติมในการปฏิบัติงาน แนวทางดำเนินการบันทึกข้อมูลการ จัดซื้อจัดจ้าง สัญญาและบริหารสัญญาในระบบ e-GP ระยะที่ 5 และข้อควรระวังการดำเนินการบันทึกข้อมูลใน ระบบการจัดซื้อจัดจ้างภาครัฐด้วยวิธีอิเล็กทรอนิกส์ (e-GP) ระยะที่ 5
??เพื่อให้ผู้เข้ารับการฝึกอบรมศึกษาข้อผิดพลาดที่พบบ่อย ในการจัดซื้อจัดจ้างด้วยวิธีเฉพาะเจาะจง วิธีตลาดอิเล็กทรอนิกส์ (e-market) วิธีประกวดราคาอิเล็กทรอนิกส์ (e-bidding) สัญญาและบริหารสัญญา ในระบบ e-GP ระยะที่ 5 และแนวทางการแก้ไขข้อผิดพลาด
??เพื่อพัฒนากระบวนการจัดซื้อจัดจ้างให้เป็นอิเล็กทรอนิกส์ทุกขั้นตอน ได้แก่ วิธี e-market และวิธี e-bidding