กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 8 สิงหาคม 2566
นพ.สุวรรณชัย วัฒนายิ่งเจริญชัย อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานเปิดการประชุมโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตและสุขภาพเข้าสู่วัยสูงอายุ กรมอนามัย ปี พศ.2566 ณ โรงแรมดวงจิตต์รีสอร์ท แอนด์สปา จังหวัดภูเก็ต จัดโดยกองการเจ้าหน้าที่ กรมอนามัย ร่วมกับศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช เพื่อให้ผู้บริหารและบุคลากรทุกระดับ มีความรู้ ความเข้าใจ การพัฒนาคุณภาพชีวิต และการดูแลสุขภาพได้อย่างเหมาะสม ต่อไป
เกี่ยวกับสวัสดิการและสิทธิประโยชน์ และการสร้างความรอบรู้สุขภาพ รวมทั้งการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์การทำงาน ผู้เข้าร่วมประชุมจำนวน 70 คน