กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กลุ่มงานพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ศูนย์อนามัยที่ ๑๑ นครศรีธรรมราช เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านการจัดการข้อมูลส่งเสริมการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ
วันพฤหัสบดีที่ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2566 เวลา 08.๓๐ – ๑2.0๐ น.
ณ ห้องประชุมสมบูรณ์ วัชรโรทัย อาคาร 1 ชั้น 2 กรมอนามัย และผ่านระบบ Video Conference
ผู้เข้าร่วมประชุม
1.นางนันทนาถ ช่วยสกุล พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ
2.นายภากร ช่วยสกุล นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการรักษาการในตำแหน่งนักโภชนาการชำนาญการพิเศษ
3.นายธีรชัย ยิ่งยวด นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ
สรุปการประชุม
1.ชี้แจงวัตถุประสงค์การประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านการจัดการข้อมูลส่งเสริมการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ
2.ฝึกอบรม เรื่อง การจัดการระบบหลังบ้าน (Back – end) สำหรับผู้ดูแลข้อมูลส่งเสริมการออกกำลังกาย และการประยุกต์ใช้ข้อมูลในการดำเนินงานส่งเสริมการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ
3.ฝึกอบรม เรื่อง การจัดการระบบรายงานผู้ลงทะเบียน และการส่งออกรายงาน (Export) ข้อมูลสุขภาพและการออกกำลังกายของผู้ใช้งานภายในดิจิตอลแพลตฟอร์มส่งเสริมการออกกำลังกาย