กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 18 สิงหาคม 2566 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช นำทีมโดย ดร.วันชัย เยี่ยงกุลเชาว์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ นางจุฑามาศ ศุภวิมุติ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ นางปาณิสรา กลั่นนิเวศ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และ นางสาวปัทมา ดวงมุสิก นักโภชนาการปฏิบัติการ ได้เป็นวิทยาการโครงการกินดี อยู่ดี ชีวีสร้างสุข ณ ห้องโสตทัศนศึกษา โรงเรียนวิเชียรประชาสรรค์ ตำบลเชียรใหญ่ อำเภอเชียรใหญ่ จังหวัดนครศรีธรรมราช ส่งผลให้นักเรียนมีความรู้ การปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพ การช่วยฟื้นคืนชีพ รวมทั้งปัญหายาเสพติด ที่อาจจะเกิดขึ้นในช่วงที่นักเรียนเข้าสู่วัยรุ่นในอนาคต ในการอบรมครั้งนี้ กลุ่มเป้าหมายคือ นักเรียนโรงเรียนวิเชียรประชาสรรค์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-5 จำนวน 65 คน รูปแบบกิจกรรม Active learning แทรกความรู้ และลงมือทำ เพื่อประโยช์ในการนำกลับไปใช้ในชีวิตประจำวันให้มากที่สุด