กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 23 สิงหาคม 2566 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็กศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมกับสำนักโภชนาการกรมอนามัยและสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี ติดตามเยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานการส่งเสริมการเจริญเติบโตและภาวะโภชนาการในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย (สพด. 4D : Diet และ Development&Play) ได้แก่ การจัดอาหารกลางวัน การเฝ้าระวังการเจริญเติบโต และการเฝ้าระวังและส่งเสริมพัฒนาการของเด็กปฐมวัย ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านทับใหม่ ตำบลบ้านเสด็จ อำเภอเคียนซา จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมี นางลักคณา ดำนิลนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเสด็จและคณะให้การต้อนรับ