กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
องค์การบริหารส่วนตำบลไสหมาก ได้จัดโครงการพัฒนาศักยภาพผู้ทำหน้าที่ดูแลสุขภาพและแกนนำสุขภาพ เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการดูแลสุขภาวะและอนามัยตนเอง ครอบครัวและชุมชน และสิทธิสวัสดิการ ผู้สูงอายุ ผู้พิการ ในวันที่ 25 สิงหาคม 2566 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลไสหมาก อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช โดยมีนางสาวพิมพ์พร แซ่ลิ้ว ตำแหน่ง นักกายภาพบำบัดปฏิบัติการ
นางสาววันวิสา เสถียรพันธ์ ตำแหน่ง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการและนางสาววาสนา ศิริวรรณ ตำแหน่ง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ จากกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช เป็นวิทยากรให้ความรู้