กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ตัวแทนศูนย์พัฒนาอนามัยแม่และเด็ก เข้าร่วมประชุมและเป็นวิทยากร โครงการ ประชุมฟื้นฟู การป้องกันการถ่ายทอดเชื้อ HIV ซิฟิลิสและตับอักเสบบีจากแม่สู่ลูก ในวันที่ 25 สิงหาคม 2560 ณ ห้องประชุมชั้น 5 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช ในการประชุมครั้งนี้ มีเข้าร่วมประชุม เป็นผู้รับผิดชอบ งานป้องกันการถ่ายทอดเชื้อ เอชไอวี ซิฟิลิส และตับอักเสบบี จากแม่สู่ลูกทุกโรงพยาบาล ในจังหวัดนครศรีธรรมราช โดยตัวแทนจากศูนย์อนามัยที่ 11 ได้มีการถ่ายทอดนโยบาย รวมไปถึงการใช้โปรแกรมในการลงรายงาน เพื่อนำข้อมูลไปใช้วางแผนการดำเนินงานต่อไป