กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ชมรมคนรักสุขภาพเทศบาลตำบลเชียรใหญ่ ได้จัดทำโครงการส่งเสริมการออกกำลังกายแก่ผู้สูงวัยและบุคคลทั่วไป ประจำปี 2566 มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมการดูแลสุขภาพและการออกกำลังกายที่ถูกวิธี มีสมาชิกและบุคคลทั่วไปเข้าอบรม จำนวน 50 คน ในวันเสาร์ ที่
9 กันยายน 2566 เวลา 08.00 - 12.00 น. ณ. ห้องประชุมโรงเรียนบ้านบางพระ
โดยมี นางสาวพิมพ์พร แช่ลิ้ว ตำแหน่งนักกายภาพบำบัดปฏิบัติการ และ นางสาววันวิสา
เสถียรพันธ์ ตำแหน่งพยาบาลวิชาชีพชำนาญการ เป็นวิทยากร บรรยาย ให้ความรู้ ตามแนวทางการส่งเสริมสุขภาพดี Individual wellness plan ทั้งนี้ได้รับความสนใจ จากผู้เข้าอบรมเป็นอย่างดี