กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 12 ตุลาคม 2566 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกิจกรรมอาสาพัฒนา "ปลูกป่าเนื่องใน วันนวมินทรมหาราช วันที่ระลึกถึงพระมหาราช รัชกาลที่ 9 ผู้ยิ่งใหญ่" ณ เวทีบริเวณลานจอดรถด้านหน้าศูนย์อำนวยการและการพัฒนาพื้นที่ลุ่มน้ำปากพนัง อันเนื่องมาจากพระราชดำริ ต.หูล่อง อ.ปากพนัง จ.นครศรีธรรมราช โดยร่วมกิจกรรมปลูกต้นราชพฤกษ์ ซึ่งเป็นต้นไม้ประจำชาติไทยและเป็นดอกไม้ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช และต้นไม้ชนิดอื่นๆ ได้แก่ต้นทองอุไร และต้นตะเคียน เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล และน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว