กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 23 ตุลาคม 2566 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยศูนย์อนามัยที่ 11 และบุคลากร กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน และกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมประกอบพิธีเนื่องในวันปิยมหาราช พิธีวางพวงมาลาและถวายบังคมเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ สนามหน้าเมืองนครศรีธรรมราช โดยมีนายขจรเกียรติ รักพานิชมณี ผู้ว่าราชการจังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีวางพวงมาลาและถวายบังคม เบื้องหน้าพระบรมรูป รัชกาลที่ 5 ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต 23 ตุลาคม 2566 มีหัวหน้าส่วนราชการพลเรือน ตุลาการ ทหาร ตำรวจ ภาคเอกชน ประชาชน นักเรียน นักศึกษา และกลุ่มพลังมวลชนทุกหมู่เหล่าร่วมพิธีอย่างพร้อมเพรียง เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่พระองค์ทรงมีต่อประเทศชาติและปวงชนชาวไทย โดยตลอดรัชสมัย