กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 25-27 ตค.66 กลุ่มพัฒนาอนามัยผู้สูงอายุ ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการหารือแนวทางประเด็นสำคัญในการดูแลส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมผู้สูงอายุ ณ โรงแรมพินนาเคิล แกรนด์ จอมเทียนรีสอร์ท จังหวัดชลบุรี
จัดโดย สำนักอนามัยผู้สูงอายุ กรมอนามัยโดยมีวัตถุประสงค์
1.เพื่อชี้แจงแนวทางการดำเนินงานด้านการดูแลส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมผู้สูงอายุรวมทั้งบูรณาการการดำเนินงานระหว่างหน่วยงานและส่วนภูมิภาค 2.เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรศูนย์อนามัยในการขับเคลื่อนยุทธศาสตร์ในการดำเนินงาน 3.เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้กลยุทธ์และปัญหาอุปสรรคจากการดำเนินงานด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม โดยกลุ่มเป้าประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานกลุ่มสูงอายุทั้งส่วนกลางและส่วนภูมิภาคเข้าร่วมประชุมทั้งสิ้น จำนวน 100 คน