กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 2 พย. 66 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช พร้อมด้วยกลุ่มพัฒนาวิจัย นวัตกรรมและความรอบรู้ด้านสุขภาพและกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมการประชุม เตรียมการจัดกิจกรรม “Safety Phuket Island Sandbox” ผ่านระบบการประชุมทางไกล โดยมี นายแพทย์ธนิศ เสริมแก้ว สาธารณสุขนิเทศเขตสุขภาพที่ 11 เป็นประธาน เพื่อติดตามความก้าวหน้าในการ เตรียมการจัดกิจกรรม ด้านความปลอดภัยนักท่องเที่ยว “Safety Phuket Island Sandbox จังหวัดภูเก็ตปลอดโรคพิษสุนัขบ้า, ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ให้กับผู้ให้บริการนักท่องเที่ยว, คัดกรองผู้เดินทางระหว่างประเทศ, มีระบบ Digital Surveillance และผลักดันให้มีศูนย์สุขภาพนักท่องเที่ยว ขับเคลื่อนระบบส่งต่อทางอากาศ อาสาฉุกเฉินทางทะเล/อาสาฉุกเฉินชุมชน และถนนอาหารปลอดภัย โดยมีหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมและรายงานผลการดำเนินงาน โดยศูนย์อนามัยที่ 11 รายงานความก้าวหน้าในประเด็น ถนนอาหารปลอดภัย และการจัดเตรียมสื่อประชาสัมพันธ์ภายในงาน