กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 9 พฤศจิกายน 2566 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ติดตามเยี่ยมการดำเนินงานตามมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก ณ โรงพยาบาลกระบี่ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กให้เป็นไปตามมาตรฐาน โดยได้เข้าเยี่ยมการดำเนินงานการส่งเสริมการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ การบริการในคลินิกฝากครรภ์ การให้บริการโรงเรียนพ่อแม่ในคลินิกฝากครรภ์และหลังคลอด ผู้เข้าร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้จากการติดตามเยี่ยมในครั้งนี้ ประกอบด้วย เจ้าหน้าที่พยาบาลแผนกฝากครรภ์และหลังคลอด รวมถึงผู้รับผิดชอบงานแม่และเด็กโรงพยาบาลกระบี่
จากการติดตามเยี่ยมครั้งนี้ นำข้อมูลที่ได้มารวบรวมและนำมาสรุปผลการดำเนินงาน และพัฒนาให้เป็นไปตามมาตรฐานอนามัยแม่และเด็กต่อไป