กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันอังคารที่ 14 พฤศจิกายน 2566 โรงพยาบาลสงฆ์ นำทีมโดยนายแพทย์สมเกียรติ เกษมธรรมคุณ รองผู้อำนวยการด้านการแพทย์และคณะ ร่วมปรึกษาหารือภาคีเครือข่ายการจัดตั้งกุฏิชีวาภิบาล ณ วัดบุญนารอบ อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช
โดยมี พระพรหมวชิรเมธาจารย์ เจ้าคณะภาค พระสิริคณาจารย์ เจ้าคณะจังหวัดนครศรีธรรมราช , พระมหาบวร ปวรรธมฺโม รองเจ้าคณะอำเภอเมืองนครศรีธรรมราช , ตัวแทนจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช , สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 11 สุราษฎร์ธานี รพ.มหาราชนครศรีธรรมราช , รพ.เทศบาลนครนครศรีธรรมราช