กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15 พฤศจิกายน 2566 เวลา 12.30 - 14.30 น. ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช นำโดยนายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 และเจ้าหน้าที่กลุ่มอำนวยการ กลุ่มพัฒนาการวัยรุ่น กลุ่มพัฒนาวัยทำงาน ศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วม Kick Off กิจกรรมกําจัดวัชพืชและผักตบชวาคลองบางไทรและ กิจกรรมจิตอาสาพัฒนากระทรวงเกษตรและสหกรณ์ “เราทําความดี ด้วยหัวใจ” ณ บริเวณประตูระบายน้ำอุทกวิภาชประสิทธิ อําเภอปากพนัง เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการระบายน้ำและการส่งน้ำเพื่ออุปโภค-บริโภค และการเกษตรอย่างเต็มศักยภาพ