กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เมื่อวันที่ 13-15 พฤศจิกายน 2566 กลุ่มอำนวยการ ได้เข้าร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนามาตรฐานการดำเนินงานคุณธรรมเเละความโปร่งใส (ITA) ภายใต้โครงการพัฒนามาตรฐานการดำเนินงานคุณธรรมเเละความโปร่งใส (ITA) ณ โรงเเรมพาโค่ เขาใหญ่ อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา
โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้หน่วยงานในสังกรมอนามัยพัฒนาการบริหารราชการ ปรับปรุง พัฒนากระบวนงานภายใต้เกณฑ์ประเมิน ITA ให้เกิดประสิทธิภาพเเละเป็นไปตามหลักธรรมาภิบาล เพื่อสร้างการมีส่วนร่วมของหน่วยงานในการขับเคลื่อนการดำเนินงาน ITA ภาพรวมกรมอนามัยให้มีประสิทธิภาพเเละเป็นไปตามค่าเป้าหมายที่กำหนด และเพื่อตอบสนองต่อความคาดหวังผู้มีส่วนได้ส่วนเสียภายใน ในด้านการใช้งบประมาณ การใช้อำนาจ การใช้ทรัพย์สินราชการ การแก้ปัญหาทุจริต เพื่อให้บุคลากรรับทราบเเนวทางการปฏิบัติงานตามประเด็นดังกล่าว เเละหน่วยงานดำเนินการให้เป็นไปอย่างโปร่งใส เป็นธรรม