กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 23 พฤศจิกายน 2566 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ติดตามเยี่ยมการดำเนินงานตามมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก ณ โรงพยาบาลระนอง โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กให้เป็นไปตามมาตรฐาน โดยเยี่ยมการดำเนินงาน การให้บริการโรงเรียนพ่อแม่ ในคลินิกฝากครรภ์ หลังคลอด คลินิกเด็กสุขภาพดี รวมไปถึงการส่งเสริมการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ตามบันได 10 ขั้น สู่ความสำเร็จในการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ ซึ่งมีผู้เข้าร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การติดตามเยี่ยมครั้งนี้ ประกอบด้วย ตัวแทนจากกลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก เจ้าหน้าที่พยาบาลแผนกฝากครรภ์ หลังคลอด และคลินิกสุขภาพเด็กดี รวมถึงผู้รับผิดชอบงานแม่และเด็กโรงพยาบาลระนอง มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ นำข้อมูลที่ได้มารวบรวม สรุปผลการดำเนินงาน และพัฒนาระบบบริการให้เป็นไปตามมาตรฐานอนามัยแม่และเด็กต่อไป