กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช โดย นางสาวเปรมยุดา นาครัตน์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ กลุ่มพัฒนาวิจัย นวัตกรรมและความรอบรู้ด้านสุขภาพ ร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะการเป็นโค้ชแบบมืออาชีพ (Professional Coaching)ระหว่างวันที่ 21-22 พฤศจิกายน 2566 ณ โรงแรมฟิฟธิ์ พัทยา จอมเทียน อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี จัดโดย กองการเจ้าหน้าที่ กรมอนามัย เพื่อพัฒนาหัวหน้ากลุ่มงานให้เป็นผู้สอนงาน (Coach) ให้เกิดการถ่ายทอดองค์ความรู้อย่างเป็นระบบ และสร้างความต่อเนื่องในการปฏิบัติงานจากรุ่นสู่รุ่น