กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การเสริมสร้างคนไทยวัยทำงานมีความรอบรู้ด้านสุขภาพสู่สุขภาวะที่ดี และมีวิถีชีวิตที่ยั่งยืนในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 11 ปีงบประมาณ 2567 ณ โรงแรมแกรนด์ฟอร์จูน นครศรีธรรมราช จังหวัดนครศรีธรรมราช จัดโดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวทางการขับเคลื่อนการดำเนินงานการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานภายใต้แผนปฏิบัติการกรมอนามัย ปีงบประมาณ 2567 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานวัยทำงานระดับจังหวัด ระดับอำเภอ และผู้รับผิดชอบงานโรงอาหารปลอดภัยในเขตสุขภาพที่ 11 รวมทั้งสิ้น 84 คน โอกาสนี้ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 มอบโล่เชิดชูเกียรติ รางวัลต้นแบบจังหวัดส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน เขตสุขภาพที่ 11 จำนวน 7 รางวัล รางวัลต้นแบบอำเภอจัดการสุขภาพวัยทำงาน เขตสุขภาพที่ 11 จำนวน 20 รางวัล ป้ายรับรองมาตรฐานโรงอาหารปลอดภัยใส่ใจสุขภาพ Healthy Canteen จำนวน 5 แห่ง และป้ายรับรองเมนูชูสุขภาพ จำนวน 42 ร้าน ประจำปี 2566 ในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 11 เพื่อเชิดชูเกียรติแก่ภาคีเครือข่ายที่ร่วมขับเคลื่อนการดำเนินงานการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ให้บรรลุเป้าหมาย ประชาชนสุขภาพดี มีความรอบรู้ด้านสุขภาพที่พึงประสงค์ต่อไป
รับชมถ่ายทอด Facebook Live:https://fb.watch/oEkPKdn7eN/
Facebook:https://www.facebook.com/media/set/edit/a.1064075178052054
ภาพ/ข่าว :งานสื่อสารประชาสัมพันธ์ ศูนย์อนามัยที่ 11