กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก จัดประชุมวิชาการและเวทีเชิดชูเกียรติบุคคล องค์กรด้านการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 11 วันที่ 14-15 ธันวาคม 2566 ณ โรงแรมไดมอนด์ จังหวัดสุราษฏร์ธานี ได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ธนิศ เสริมแก้ว สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 11 เป็นประธานเปิดการประชุมพร้อม มอบโล่รางวัล และเกียรติบัตร ผลการดำเนินงานด้านการส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็กเขตสุขภาพที่ 11 ประจำปีงบประมาณ 2566 แก่ภาคีเครือข่าย จำนวน 13 รางวัล และนายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 กล่าวรายงานและบรรยาย สถานการณ์การขับเคลื่อนเพื่อส่งเสริมการตั้งครรภ์ คลอดคุณภาพ และดูแลเด็กปฐมวัยเขตสุขภาพที่ 11 ซึ่งการประชุมมีวัตถุประสงค์ เพื่อเชิดชูเกียรติบุคคล องค์กรด้านการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก และแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 11 กิจกรรมประกอบด้วย การบรรยายให้ความรู้ และนำเสนอเรื่องเล่าเร้าพลัง ตำบลมหัศจรรย์ 1000 วัน PLUS สู่ 2500 วัน ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย พยาบาล นักวิชาการสาธารณสุข เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องงานอนามัยแม่และเด็ก จากเครือข่าย 7 จังหวัด จำนวน 130 คน
Facebook: https://www.facebook.com/media/set?vanity=hpc11nakhonsi&set=a.1072469913879247
รับชมLive : วันที่ 14 ธันวาคม 2566 https://fb.watch/oW6Kj2XKp1/
วันที่ 15 ธันวาคม 2566 https://fb.watch/oXERN_zU_w/
ภาพ/ข่าว:งานสื่อสารประชาสัมพันธ์ กลุ่มพัฒนาวิจัย นวัตกรรมและความรอบรู้ด้านสุขภาพ