กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ได้ดำเนินการ จัดกิจกรรม อบรมการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมในสถานศึกษาเด็กกลุ่มเปราะบาง ภายใต้ โครงการเด็กไทยในศตวรรษที่ 21 รอบรู้สุขภาพดี เก่ง มีทักษะ แข็งแรง ปีงบประมาณ 2567 ในระหว่างวันที่ 8-9 มกราคม ๒๕๖7 ณ โรงแรมไดมอนด์พลาซ่า อำเภอเมือง จังหวัดสุราษฎร์ธานี วัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนาศักยภาพครูผู้ดูแลสุขภาพนักเรียนเรื่องการตรวจสุขภาพ การส่งเสริมสุขภาพ และแนวทางในการแก้ปัญหาสุขภาพนักเรียนพิเศษ ในโรงเรียนสังกัดสถานศึกษาพิเศษ รวมถึงการเสริมพลังและ สร้างสัมพันธภาพที่ดีกับภาคีเครือข่ายในเขตสุขภาพที่ 11 ที่จะส่งผลต่อการประสานงานและการขับเคลื่อน การดำเนินงานอย่างต่อเนื่อง