กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 22 - 23 มกราคม 2567 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมต้อนรับแพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย พร้อมด้วย นายแพทย์มณเฑียร คณาสวัสดิ์ รองอธิบดีกรมอนามัย ในการลงพื้นที่ เยี่ยมชมการดำเนินงาน การจัดการด้านส่งเสริมสุขภาพตามกลุ่มวัยและอนามัยสิ่งแวดล้อม จังหวัดพังงา เพื่อขับเคลื่อนนโยบายตามแนวคิด Health for Wealth และสาธารณสุขเพื่อการท่องเที่ยว โดยในวันที่ 22 มค.67 ลงพื้นที่เยี่ยมชมการจัดการสิ่งแวดล้อม ณ เสม็ดนางชีบูทีค และ ร้านบุญตา บาย เดอะ บีช พร้อมมอบประกาศนียบัตร อาหารสะอาด รสชาติอร่อย (Clean Food Good Taste) ให้กับเสม็ดนางชีบูทีค เยี่ยมชมผลการดำเนินงานผู้สูงอายุโรงพยาบาลตะกั่วทุ่ง ณ โรงพยาบาลตะกั่วทุ่ง โดยมี นายแพทย์อุทัย จินดาพล ที่ปรึกษาสมาคมผู้สูงอายุแห่งประเทศไทย สาขา จ.พังงา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลตะกั่วทุ่ง เจ้าหน้าที่สาธารณสุขในพื้นที่อำเภอตะกั่วทุ่งและชมรมผู้สูงอายุตำบลโคกกลอย ร่วมต้อนรับ
วันที่ 23 มค. 67 เยี่ยมชมคลินิกส่งเสริมการมีบุตร และผลการดำเนินงาน การพัฒนาระบบบริการโรงพยาบาลพังงาพร้อมมอบประกาศนียบัตรรับรองมาตรฐาน GREEN and CLEAN hospital challenge ปี 2566 ให้กับโรงพยาบาลพังงา ที่ผ่านเกณฑ์การบริหารจัดการสิ่งแวดล้อมในโรงพยาบาลโดยใช้หลักการสุขาภิบาลอย่างยั่งยืนและเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม โดยมีแพทย์หญิงทิพย์รัตน์ ต้นสกุลประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพังงา คณะผู้บริหาร และบุคลากรโรงพยาบาลพังงา ให้การต้อนรับ