กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
งานเทคนิกการแพทย์ ร่วมประชุมโครงการลดความแออัดทางห้องปฏิบัติการ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 วันที่ 16 เดือนมกราคม พ.ศ. 2567เวลา 08.30-16.30 น.ผ่านระบบออนไลน์ด้วยโปรแกรม zoom
จัดโดย สำนักงานมาตรฐานห้องปฏิการ กรมวิทยาศาสตร์การแพทย์มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เจ้าหน้าที่ผู้ปกิบัติงานเข้าใจ
มาตรฐานการรองรับจำนวนหน่วยรับบริการเจาะเลือด เก็บตัวอย่าง และนำส่งตัวอย่างนอกโรงพยาบาล (มาตรฐานหน่วยบริการเจาะเลือดฯ)มีรายละเอียดการประชุมดังนี้ 1.แนวทางการตรวจประเมินหน่วยบริการเจาะเลือด เก็บตัวอย่าง และนำส่งตัวอย่างนอกโรงพยาบาล เพื่อสนับสนุน โครงการลดความแออัด กระทรวงสาธารณสุข 2.สรุปข้อกำหนดเพื่อประเมินผลหน่วยบริการเจาะเลือด เก็บตัวอย่าง และนำส่งตัวอย่างนอกโรงพยาบาล เพื่อสนับสนุน โครงการลดความแออัด กระทรวงสาธารณสุข3. ระบบบริหารจัดการทั่วไป และ
ระบบบริหารจัดการตัวอย่างส่งตรวจ
ผู้เข้าร่วมประชุม นางเกศศิณีย์ จันทร์เขียว (หัวหน้างานเทคนิคการแพทย์)
พร้อมด้วย
นางยุวดี กิ่งรัตน์ (จพ.วิทยาศาสตร์การแพทย์)
นางสาวอันธิกา ทองสม (นักเทคนิคการแพทย์)