กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เมื่อวันที่ 19-21 กุมภาพันธ์ 2567 กุล่มอำนวยการ ได้เข้าร่วมอบรมตามหนังสือเชิญเข้ารับการอบรม"โครงการฝึกอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านการพัสดุ ประจำปีงบประมาณ 2567" ณ โรงเเรมไอธารา รีสอร์ท แอนด์ สปา จังหวัดเพชรบุรี ผู้เข้ารับร่วมอบรมประกอบด้วย หัวหน้าเจ้าหน้าที่พัสดุ เจ้าหน้าที่พัสดุ หรือผู้ปฏิบัติงานด้านการพัสดุ จำนวน 110 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้เจ้าหน้าที่ผู้ที่เกี่ยวข้องกับการจัดซื้อจัดจ้างเเละการบริหารพัสดุภาครัฐ ได้เตรียมความพร้อมในการดำเนินการจัดซื้อจัดจ้างรายการลงทุน ปีงบประมาณ 2567 ให้มีประสิทธิภาพเป็นการเพิ่มพูนความรู้ เสริมทักษะในการปฏิบัติงานให้มีความคล่องเเละสอดคล้องกับนโยบายการจัดซื้อจัดจ้างภาครัฐมีความเข้าใจขั้นตอนเเละเเนวทางปฏิบัติอย่างถูกต้อง สามารถเเก้ไขปัญหาต่างๆ ที่เกิดขึ้นได้ ตลอดจนสามารถแก้ไขปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นได้ ตลอดจนสามาถนำความรู้ที่ได้รับจากการฝึกอบรมในครั้งนี้ไปใช้ในการปฏิบัติงานเเละภารกิจที่ได้รับมอบหมายได้อย่างมีประสิทธิภาพ