กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 23 กพ.2567 ตัวแทนกลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช ลงพื้นที่ ศกร.ตชด.บ้านห้วยตง อ.นบพิตำ จ.นครศรีธรรมราช เพื่ออบรมหลักสูตรสุขาภิบาลอาหารสำหรับผู้สัมผัสอาหารเเละเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภค- อุปโภคในโรงเรียน โดยมีคุณครูและผู้สัมผัสอาหารผ่านการเข้าร่วมอบรมจำนวน 20 คน และได้ดำเนินการเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภค- อุปโภค ด้วยชุดทดสอบอย่างง่าย (อ11)จำนวน 2 ตัวอย่างทั้งนี้คณะครูและบุคลากรในโรงเรียนให้ความร่วมมือและให้การต้อนรับเป็นอย่างดี