กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2567 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช จัดประชุมเชิงปฎิบัติการการพัฒนาศักยภาพ ครู ก DSPM E-learning จังหวัดระนอง และจังหวัดภูเก็ต ผ่านระบบออนไลน์ ณ ห้องประชุมศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรสาธารณสุข ผู้รับผิดชอบงานเด็กปฐมวัยระดับสสจ. และผู้รับผิดชอบงานพัฒนาการเด็ก ที่จะทำหน้าที่เป็นพี่เลี้ยงหรือ ครู ก และกรรมการสอบภาคปฏิบัติ DSPM E-learning ในระดับจังหวัด รวมทั้งร่วมเป็นทีมสำรวจสถานการณ์พัฒนาการเด็กปฐมวัยในเขตสุขภาพที่ 11 ในปี 2567 มีผู้เข้าร่วมประชุมทั้งในสังกัดกระทรวงสาธารณสุขและนอกสังกัด จำนวนทั้งสิ้น 15 คน