กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 6 มีนาคม 2567 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 11 เข้าร่วมประชุมและแลกเปลี่ยนโปรแกรมโภชนาการเด็กกับองค์กรสหทัยมูลนิธิ จังหวัดนครศรีธรรมราช ณ ห้องประชุมเทศบาล ต.ท่าศาลา อ.ท่าศาลา จ.นครศรีธรรมราช
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความเข้มแข็งและฟื้นฟูศักยภาพให้แก่ครอบครัวที่มีเด็กอยู่ในความดูแลและประสบภาวะยากลำบากประเภทต่างๆ ทั้งนี้เพื่อช่วยให้เค็กและครอบครัวสามารถดำเนินชีวิตในสังคมได้อย่างมั่นคงผาสุก
ทางสหทัยมูลนิธิได้ดำเนินงานด้านโกชนาการสำหรับเด็กอายุ 0-3 ปีที่รับบริการอยู่กับมูลนิธิ รวมทั้งสนับสนุนการทำงานกับเครือข่ายต่างๆ ในชุมชนให้มีส่วนร่วมการดูแลเด็กมาอย่างต่อเนื่อง
ซึ่งครั้งนี้มี Dr. Emily DeLacey เจ้าหน้าที่จาก Holt Intcmational Children's Serviccs ประเทศสหรัฐอเมริกาจะมาแนะนำและแลกเปลี่ยนโปรแกรมโภชนาการเด็กขององค์กรให้กับสหทัยมูลนิธิและเครือข่าย