กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7 มีนาคม 2567 ตัวแทนกลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช เป็นวิทยากรการพัฒนาศักยภาพ ครู ก E - Learning DSPM ระดับจังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมเจ้าหน้าที่ในการทำหน้าที่ เป็นครู ก พี่เลี้ยงและกรรมการสอบภาคปฏิบัติ DSPM E-learning ระดับจังหวัด รวมทั้งแลกเปลี่ยนเรียนรู้และให้ข้อเสนอแนะในการดำเนินงานด้านสุขภาพเด็กปฐมวัยในระดับจังหวัดและระดับพื้นที่ ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลสุราษฎร์ธานี มีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยผู้รับผิดชอบงานเด็กปฐมวัย จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี และโรงพยาบาลสุราษฎร์ธานี จำนวนทั้งสิ้น 5 คน วิทยากรและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ โดย นางสาวถาวร พุ่มเอี่ยม ตำแหน่ง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช