กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน(งานชุมชน)โดย นางสายฟ้า แก้วมีไชย พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการบูรณาการถ่ายทอดนโยบายกระทรวงสาธารณสุขและตัวชี้วัดสำคัญตามแผนการนิเทศ งานระดับจังหวัด รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 ระหว่างเดือนกุมภาพันธ์ ถึง มีนาคม 2567 โดยสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองจังหวัดนครศรีธรรมราช ในวันที่ 6 มีนาคม 2567 ณ ห้องประชุม โรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช
โดยมี นายแพทย์ สมพร สหจารุพัฒน์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์คนที่1
นำเสนอ ข้อมูลและผลการดำเนินงาน
ประเด็น
-ด้านโครงการพระราชดำริ
-ด้านสุขภาพจิตและจิตเวช
-ด้านป้องกันรักษาโรคมะเร็งกระดูกวงจร -ด้านการแพทย์ปฐมภูมิ
-ด้านสถานชีวาภิบาล
-ด้านดิจิตอลสุขภาพ
-ด้านส่งเสริมการมีบุตร
-ด้านเศรษฐกิจสุขภาพ
และมี นายแพทย์ธรรมสถิต พิบูลย์รักษาการนายแพทย์เชี่ยวชาญ(ด้านเวชกรรมป้องกัน) สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช
ชี้แจงประเด็นสำคัญ นโยบายและให้ข้อเสนอแนะและทิศทางการดำเนินงานเพื่อพัฒนางานส่งเสริมสุขภาพทางด้าน สาธารณสุขภายใต้ตัวชี้วัดที่สำคัญ
รายละเอียดตาม linkที่แนบ
https://drive.google.com/drive/folders/10YWuKAU-a8p0k9zCZyqgXrvvkYGQB8i3?usp=sharing