กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 6-8 มีนาคม 2567 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 เข้าร่วมตรวจราชการและนิเทศงาน จ.สุราษฎร์ธานี พร้อมทั้งร่วมลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลัง โรงพยาบาลพนม โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลต้นยวน เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ให้ข้อเสนอแนะการดำเนินงาน และเข้าร่วมประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมี นพ. ศักดา อัลภาชน์ ผู้ช่วยปลัดกระทรวงสาธารณสุข รักษาการในตำแหน่ง ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข และ นพ. ธนิศ เสริมแก้ว สาธารณสุขนิเทศก์เขตสุขภาพที่ 11 เป็นประธาน พร้อมด้วยคณะทีมตรวจราชการและนิเทศงาน โดยมีนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี คณะผู้บริหาร และผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมรับฟังสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน รอบที่ 1 ณ ห้องประชุมศรีวิชัย B โรงแรมวังใต้ อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี