กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 29 มีนาคม 2567 นายสุทัศน์ เหมทานนท์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี นครศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) ด้านการจัดการศึกษา การวิจัย และการบริการวิชาการทางสุขภาพระหว่าง วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี นครศรีธรรมราช คณะพยาบาลศาสตร์ สถาบันพระบรมราชชนก กระทรวงสาธารณสุข กับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช กรมอนามัย นำโดยแพทย์หญิงวรลักษณ์ คีรินทร์นนท์ นายแพทเชี่ยวชาญ(ด้านสาธารณสุข) นางสาวอุมาภรณ์ ไทรสุวรรณ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และนางสาวเสาวนีย์ สะรุโณ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ โรงเรียนพระปริยัติธรรมสามัญวัดสระเรียง จังหวัดนครศรีธรรมราช สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดนครศรีธรรมราช ณ ห้องประชุมถิระพันธ์ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี นครศรีธรรมราช เพื่อให้เกิดความความร่วมมือระหว่างสถาบันในการพัฒนาวิชาการการจัดการศึกษา ด้านการวิจัย และบริการวิชาการทางสุขภาพ