กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
รดน้ำผู้สูงอายุ เนื่องในวันสงกรานต์ ปี พศ.2567
วันที่ 9 เมษายน 2567 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ ร่วมกิจกรรม รดน้ำผู้สูง เนื่องในวันสงกรานต์ ปี พศ.2567 ณ ห้องประชุม พุทธรักษา ศูนย์อนามัยที่ 11 เพื่อเป็นการแสดงความเคารพ ต่อบิดามารดา ผู้ใหญ่ และผู้มีพระคุณ ด้วยความเชื่อที่ว่า เป็นการขอขมาลาโทษ พร้อมทั้งรับคำอวยพรเพื่อสิริมงคลของชีวิต และสืบสานประเพณีของไทย วันสงกรานต์หรือ วันขึ้นปีใหม่ของไทย โดยมีกิจกรรม สรงน้ำพระ รดน้ำขอพรจากผู้สูงอายุ โดยมีสมาชิกชมรมผู้สูงอายุ ศูนย์อนามัยที่ 11 บุตร หลาน และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมกิจกรรม
FB:https://www.facebook.com/hpc11nakhonsi/videos/401584009491417