กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 28 เมษายน 2567 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมเปิดกิจกรรม 3 อำเภอ 3 อ. อบจ.ท้าวิ่ง ตามโครงการประชาชนภูเก็ตสุขภาพดี ด้วยวิถี 3 อ. ประจำปี 2567 พร้อมมอบโล่แก่บุคคลต้นแบบด้านการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพ โดยมี นายเรวัต อารีรอบ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานเปิดกิจกรรม 3 อำเภอ 3 อ. อบจ.ท้าวิ่ง ตามโครงการประชาชนภูเก็ตสุขภาพดี ด้วยวิถี 3 อ. (อาหาร ออกกำลังกาย อารมณ์) ประจำปีงบประมาณ 2567 ณ อ่างเก็บน้ำบางวาด ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต โดยมีข้าราชการ เจ้าหน้าที่ อบจ.ภูเก็ต และประชาชน เข้าร่วม ซึ่งอบจ.ภูเก็ต ได้กำหนดจัดกิจกรรม 3 อำเภอ 3 อ. อบจ.ท้าวิ่ง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ประชาชนในจังหวัดภูเก็ตหันมาออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ และมีสุขภาพที่ดีขึ้น ซึ่งมีกลุ่มเป้าหมายเป็นประชาชนจังหวัดภูเก็ต จำนวน 6,000 คน กำหนดจัดงานครั้งละ 2,000 คน จำนวน 3 ครั้ง ครั้งที่ 1 วันที่ 28 เม.ย.2567 ณ อ่างเก็บน้ำบางวาด ต.กะทู้ อ.กะทู้ ,ครั้งที่ 2 วันที่ 25 พ.ค.2567 ณ อ่างเก็บน้ำบางเหนียวดำ ต.ศรีสุนทร อ.ถลาง ,และครั้งที่ 3 วันที่ 22 มิ.ย.2567 ณ อ่างเก็บน้ำคลองกระทะ อ.เมืองภูเก็ต จ.ภูเก็ต
กิจกรรมในครั้งนี้ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช โดยกลุ่มส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ได้ร่วมจัดกิจกรรมลงทะเบียน ก้าวท้าใจ ให้แก่ประชาชนชาวจังหวัดภูเก็ตด้วย
ภาพเพิ่มเติม FB: https://www.facebook.com/media/set/?vanity=hpc11nakhonsi&set=a.1157866012006303
#ศูนย์อนามัยที่11#อบจ.ภูเก็ต #3อำเภอ3อ. #อบจ.ท้าวิ่ง #ภูเก็ต