กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 25 เมษายน 2567 ตัวแทนกลุ่มงานพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก เป็นวิทยากรร่วมกับนักโภชนาการ ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช การประชุมพัฒนาศักยภาพบุคลากรเพื่อยกระดับสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยเพื่อสุขภาพ (4D) ต้นแบบ ตามโครงการขับเคลื่อนพัฒนาการเด็กสมวัย สูงดีสมส่วน จังหวัดนครศรีธรรมราช ปีงบประมาณ 2567 ณ ห้องประชุมชั้น 5 อาคาร 5 ชั้น สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพครูผู้ดูแลเด็กและผู้เกี่ยวข้องในการพัฒนาสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย และขับเคลื่อนเพื่อยกระดับตามมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติ ด้านสุขภาพ (4D) โดยมีเป้าหมายผู้เข้าร่วมประกอบด้วย บุคลากรสาธารณสุข ผู้แทนองค์การปกครองส่วนท้องถิ่น ครูพี่เลี้ยง และผู้เกี่ยวข้องในการพัฒนาสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยในพื้นที่ จำนวน 40 คน
ในการนี้ได้รับเกียรติจาก นายวินัย วาหลวง นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทนนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช ปฏิบัติราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดนครศรีธรรมราช มาเป็นประธานในพิธีการเปิดโครงการประชุมดังกล่าว