กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 13 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.00-15.00 น. กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็กจัดประชุมชี้แจง โครงการสถานการณ์และรูปแบบการส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัยภายใต้การถ่ายโอนภารกิจสู่องค์การบริหารส่วนจังหวัด เขตสุขภาพที่ 11 ผ่านระบบ VDO Conference Cisco Webex ณ ห้องประชุมสิริธรรม 2 โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อปรึกษาหารือ แลกเปลี่ยนข้อคิดเห็น และชี้แจงแนวทางการดำเนินงานวิจัยเรื่อง สถานการณ์และรูปแบบการส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัยภายใต้การถ่ายโอนภารกิจสู่องค์การบริหารส่วนจังหวัด เขตสุขภาพที่ 11ในการประชุมครั้งนี้ได้มีการชี้แจง ตามหัวข้อดังนี้ 1.วัตถุประสงค์ของการวิจัย
2 .ประโยชน์ของโครงการ
3.การออกแบบการวิจัย
4.ประชากรและกลุ่มตัวอย่าง
5.สถานที่และระยะเวลาดำเนินการ
6.เครื่องมือที่ใช้ศึกษา
7 .วิธีรวบรวมข้อมูล
8.ตัวแปรที่ศึกษา
9.การวิเคราะห์ข้อมูล
และบรรยายแผนการสำรวจสถานการณ์เด็กปฐมวัย เขตสุขภาพที่ 11 รวมทั้งมีการบรรยายขั้นตอนและวิธีการสำรวจสถานการณ์เด็กปฐมวัย โดย คุณเปรมฤทัย เกตุเรน พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ สพด.กรมอนามัย ทั้งนี้มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้กับทางพื้นที่เกี่ยวกับการดำเนินโครงการในครั้งนี้ ประกอบด้วยผู้รับผิดชอบงานแม่และเด็กระดับ สสจ. 7 จังหวัด เขตสุขภาพที่ 11 ผู้รับผิดชอบงานคลินิกเด็กสุขภาพดีของโรงพยาบาล ใน 7 จังหวัด เขตสุขภาพที่ 11 รวมทั้งสิ้น 46 Users