กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 17 พฤษภาคม 2567 เทศบาลเมืองชุมพร อำเภอเมือง จังหวัดชุมพร ได้จัดให้มีโครงการยกระดับเทศบาลเมืองชุมพรสู่เมืองสุขภาพดี (Healthy City) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 โดยเชิญวิทยากรจากศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช มาบรรยายให้ความรู้แก่คณะกรรมการขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีเพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจและแลกเปลี่ยนเรียนรู้แบบอย่างที่ดีในการขับเคลื่อนงานสู่การเป็นเมืองสุขภาพดีและเพื่อให้เทศบาลเมืองชุมพรยกระดับมาตรฐานเมืองสุขภาพดีสู่เกณฑ์ระดับดีมาก ณ ห้องประชุมนางฟ้า สำนักงานเทศบาลเมืองชุมพร โดยมี นายศรีชัย วีระนรพานิช นายกเทศมนตรีเมืองชุมพร เป็นประธานในพิธีเปิด