กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 14 พฤษภาคม 2567 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพังงา ลงพื้นที่เยี่ยมติดตามประเมินการดำเนินงาน Healthy Work Place Happy for Life เขตสุขภาพที่ 11 ณ สสอ.ทับปุด อ.ทับปุด และ รพ.สต.กะไหล อ.ตะกั่วทุ่ง จังหวัดพังงา เพื่อพัฒนายกระดับการดำเนินงาน Healthy Work Place Happy for Life สู่ระดับดีเยี่ยม ประกอบด้วย 2 ส่วนหลัก ได้แก่ 1)การสนับสนุนขององค์กรและการมีส่วนร่วมของผู้ปฏิบัติงาน 2)เกณฑ์ สะอาด ปลอดภัย สิ่งแวดล้อมดี และมีชีวิตชีวา สมดุลชีวิต จากผลการประเมินดังกล่าว ทาง สสอ.ทับปุด และ รพ.สต.กะไหล ได้รับข้อเสนอแนะและโอกาสพัฒนาเพื่อเติมเต็มจากเจ้าหน้าที่ ศอ.11 และ สสจ.พังงา ในแต่ละประเด็นและมีโอกาสยกระดับการพัฒนาตามมาตรฐาน Healthy Work Place Happy for Life สู่ระดับดีเยี่ยม ในปีงบประมาณ 2567 ต่อไปในอนาคต