กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมกับกลุ่มงนอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต จัดทำโครงการพัฒนาเครือข่ายมาตรฐานโรงแรมที่เป็นมิตรกับ สุขภาพและสิ่งแวตล้อม (GREEN Health Hotel ยกระดับมาตรฐานสุขาภิบาลอาหารและการป้องกันควบคุมโรคลีเจียนแนร์ ในพื้นที่ท่องเที่ยว จังหวัดภูเก็ต ปีงบประมาณ 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ สถานประกอบการโรงแรมและที่พักในจังหวัดภูเก็ต หน่วยงานและเครือข่ายที่เกี่ยวข้อง มีความรู้ความเข้าใจและ พัฒนามาตรฐานโรงแรมที่เป็นมิตรกับสุขภาพและสิ่งแวดล้อม (GREEN Health Hotel) รวมทั้งสร้างความร่วมมือกับภาคีเครือข่ายในการดำเนินงานดังกล่าวในพื้นที่จังหวัดภูเก็ต ซึ่งในการจัดประชุม/อบรมมีกลุ่มเป้าหมายเป็นบุคลากรในสถานประกอบการโรงแรมและที่พักในจังหวัดภูเก็ต องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น โรงพยาบาลของรัฐ สำนักงาน สาธารณสุขอำเภอ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด หน่วยงานและเครือข่ายที่เกี่ยวข้อง ระหว่างวันที่ 20-21 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมพระแทว สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต