กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม 2567 เจ้าหน้าที่งานเทคโนโลยีสารสนเทศและเจ้าหน้าที่งานเวชระเบียนศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมปรึกษาหารือแนวทางการดำเนิน
การปรับปรุงพัฒนาระบบบริหารจัดการระบบบริการทางการแพทย์ โปรแกรม HOSxP จาก Version 3เป็น Version 4 ของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช ณ ห้องประชุม C2 รพ.ลานสกา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อร่วมปรับปรุงพัฒนาระบบให้มีประสิทธิภาพและเหมาะสมกับการใช้งานมากยิ่งขึ้น
รพ.ที่เข้าร่วม คือ ศูนย์อนามัยที่ 11, รพ.ลานสกา, รพ.หัวไทร, รพ.พิปูน รพ.พรหมคีรี,รพ.บางขัน, รพ.จุฬาภรณ์, รพ.ถ้ำพรรณรา
โดยสรุปสาระสำคัญดังนี้
- งบประมาณ ประมาณการค่าใช้จ่าย ในการติดตั้งระบบ
- เครื่องแม่ขาย
- แผนพัฒนาทักษะเจ้าหน้าที่เทคโนโลยีสารสนเทศ มิ.ย. - ก.ค.67
- หาแนวทางแก้ไขปัญหาเบื้องต้น ให้แต่ละโรงพยาบาลทบทวน Flow Chart การทำงานของแต่ละแผนก
พร้อมทั้งระบุชื่อผู้ประสานงาน