กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 26 ถึง 27 พฤษภาคมพ.ศ. 2567 นายธราดล ศรีสุข นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ ศูนย์อนามัยที่11 นครศรีธรรมราช พร้อมด้วย นายเอกชัยชัยเดช นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ สำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำกรมอนามัยได้ร่วมติดตามเยี่ยมเสริมพลังตามโครงการยกระดับและพัฒนามาตรฐานอาหารริมบาทวิถี Thailand Local to Global ทั้งนี้ได้รับการต้อนรับ และให้ข้อมูลข้อมูล จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต โดย นางศุภลักษณ์ ดำรงเชื้อ รองนาย แพทย์สาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต พร้อมด้วยเทศบาลเทศบาลนครภูเก็ต และผู้ประกอบการ Chater Walk Street เป็นอย่างดี ทั้งนี้ทางคณะได้ลงเยี่ยม การดำเนินงานกิจการ Street food, good Health ของ Chater Walk Street และได้ประชุมศึกษาหารือถึงแนวทางในการขับเคลื่อนกิจกรรม Thailand street food local to global ที่จะดำเนินการในจังหวัดภูเก็ต พร้อมกันในครั้งนี้ด้วย